Labarai - Halayyar Mitar Makamashi Babu-Lokaci

Yanayi da Al'amarin naMitar Makamashis' No-load Halayen

 

Lokacin da mitar makamashi ba ta da halin ɗaukar nauyi a cikin aiki, ya kamata a cika sharuɗɗa biyu.(1) Kada a sami halin yanzu a cikin naɗin na'urar na'urar lantarki na yanzu;(2) farantin aluminum na mita wutar lantarki ya kamata ya ci gaba da jujjuya fiye da cikakken da'irar.

Za'a iya ƙayyade halin rashin ɗaukar nauyi na mitar makamashi kawai idan an cika sharuɗɗan biyu na sama a lokaci guda.Idan yanayin rashin ɗaukar nauyi ya haifar da kewayon 80% ~ 110% ƙimar ƙarfin lantarki, bisa ga ƙa'idodin da suka dace, mitar wutar lantarki ta cancanta, wanda ba za a iya ɗaukar shi azaman halayen haɓaka ba;amma idan ya zo ga masu amfani, kamar yadda ake mayar da kuɗin wutar lantarki, a fili ya kamata a la'akari da shi azaman halin rashin ɗaukar nauyi maimakon na al'ada.

Domin yin hukunci daidai, ana yin bincike bisa ga sharuɗɗan da ke sama:

 

I. Babu halin yanzu a cikin da'irar na'urar lantarki na yanzu

 

Da farko, mai amfani ba ya amfani da hasken wuta, magoya baya, TV da sauran kayan aikin gida, wanda ba yana nufin cewa babu halin yanzu a cikin da'irar na'urar lantarki na yanzu.Dalilan sune kamar haka:

 

1. Zubewar ciki

Sakamakon lalacewa, lalatawar wayoyi na cikin gida da wasu dalilai, haɗin wutar lantarki yana faruwa a ƙasa kuma ruwan ɗigo na iya sa mitar ta yi aiki a lokacin rufewa.Wannan yanayin bai cika sharadi ba (1), don haka bai kamata a yi la'akari da shi azaman halin rashin ɗaukar nauyi ba.

 

2. Ɗauki mitar ƙaramar makamashin da aka haɗa zuwa bayan mitar maigida a matsayin misali.An kunna fan ɗin rufin ba tare da ruwa ba cikin kuskure a cikin hunturu.Ko da yake babu wani amfani da wutar lantarki a fili ba tare da hayaniya da haske ba, na'urar lantarki tana aiki tare da kaya, kuma ba shakka ba za a iya la'akari da shi a matsayin halin rashin kaya ba.

Don haka, don sanin ko na'urar wutar lantarki da kanta ba ta aiki ba tare da yin aiki ba, dole ne a katse babban maɓallin wutar lantarki a tashar wutar lantarki, kuma layin lokaci a saman ƙarshen babban maɓallin dole ne a katse shi a wasu lokuta. .

 

II.Mitar wutar lantarki kada ta ci gaba da juyawa

 

Bayan tabbatar da cewa babu halin yanzu a cikin da'irar na'urar lantarki na yanzu, za'a iya tantance ko halin rashin kaya ne ko a'a bisa gaskiyar cewa ko farantin mita yana ci gaba da juyawa.

Don yin hukunci ci gaba da jujjuyawar shine duba ta taga ko farantin mita yana juyawa fiye da sau biyu.Bayan tabbatar da halin rashin kaya, lura da lokacin t(minti) na kowane juyi da madaidaicin c(r/kWh) na mitar lantarki, sannan a mayar da kuɗin wutar lantarki bisa ga dabara mai zuwa:

Lantarki da aka mayar: △A=(24-T) ×60×D/Ct

A cikin tsari, T yana nufin lokacin amfani da wutar lantarki kullum;

D yana nufin adadin kwanakin halayen mitar wutar lantarki.

Idan babu hanyar lodin da ta dace da jujjuyawar mitar wutar lantarki, ya kamata a mayar da kuɗin wutar lantarki;idan alkiblar ta kasance akasin haka, sai a cika wutar lantarki.

 

III.Wasu lokuta na rashin ɗaukar nauyin mita:

 

1. Nada na yanzu yana da ɗan gajeren kewayawa saboda nauyin nauyi da wasu dalilai, kuma ƙarfin wutar lantarki mai aiki na Magnetic flux ya shafi wannan, wanda ya rabu zuwa sassa biyu na juzu'i a cikin sarari daban-daban da kuma lokaci daban-daban, wanda ya haifar da rashin aiki.

 

2. Ba a shigar da mitar watt-hour mai aiki na mataki-uku ba bisa ga ƙayyadadden jerin lokaci.Gabaɗaya, ya kamata a shigar da mita mai hawa uku bisa ga madaidaicin jeri na lokaci ko tsarin da ake buƙata.Idan ainihin shigarwar ba a aiwatar da shi bisa ga buƙatu ba, wasu mitoci na makamashin da aka yi wa juna tsangwama da gaske ta hanyar lantarki, wani lokaci za su yi halin rashin ɗaukar nauyi, amma ana iya kawar da su bayan daidaita tsarin lokaci.

 

A takaice dai, da zarar yanayin rashin kaya ya faru, ba wai kawai ya zama dole a duba yanayin na'urar lantarki da kanta ba, amma har ma a wasu lokuta duba wayoyin da sauran na'urori masu aunawa.

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-02-2021